“วันท้องถิ่นไทย ประจำปี 2567”
18 มีนาคม 2567ประเภท : ข่าวประชาสัมพันธ์
ข้อมูลรูปที่เกี่ยวข้อง
วันจันทร์ที่ 18 มีนาคม 2567 เวลา 07.00 น.
นางอำไพ ฤทธิ์คำรพ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแก่งเสี้ยน คณะผู้บริหาร นายสายัณห์ ชนะเลิศ ประธานสภาองค์การบริหารส่วนตำบลแก่งเสี้ยน สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลแก่งเสี้ยน นำข้าราชการองค์การบริหารส่วนตำบลแก่งเสี้ยน ร่วมพิธีวางพานดอกไม้สดถวายราชสักการะ ฯ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องใน “วันท้องถิ่นไทย ประจำปี 2567” ณ ศาลา 60 พรรษามหาราช เทศบาลเมืองกาญจนบุรี อำเภอเมืองกาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี โดยมี ร้อยโท ทศพล ไชยโกมินทร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดกาญจนบุรี เป็นประธานในพิธี ฯ
สำหรับการจัดพิธีในครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อให้ข้าราชการและบุคลากรขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ได้น้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ ของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 ที่พระองค์ท่านทรงวางรากฐานนำไปสู่การพัฒนาแบบการกระจายอำนาจการปกครองส่วนท้องถิ่นในอดีตจนถึงปัจจุบัน
![อาจเป็นรูปภาพของ 1 คน และ ข้อความ](https://scontent.fbkk17-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/432738336_819641616870951_4229874838198519261_n.jpg?_nc_cat=105&ccb=1-7&_nc_sid=5f2048&_nc_ohc=tNW1s4jcrhoAX8-H9E4&_nc_ht=scontent.fbkk17-1.fna&oh=00_AfDUfCRkeMOznvv_vCkL1hX4dL7W4zqZ3R7K3z0b8J00cw&oe=65FC0DE3)
![อาจเป็นรูปภาพของ 1 คน และ ข้อความ](https://scontent.fbkk17-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/432738336_819641616870951_4229874838198519261_n.jpg?_nc_cat=105&ccb=1-7&_nc_sid=5f2048&_nc_ohc=tNW1s4jcrhoAX8-H9E4&_nc_ht=scontent.fbkk17-1.fna&oh=00_AfDUfCRkeMOznvv_vCkL1hX4dL7W4zqZ3R7K3z0b8J00cw&oe=65FC0DE3)